สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร ชุดที่ 9 พ.ศ. 2500/2
เลือกตั้งทั่วไป ครั้งที่ 8
วันที่ 15 ธันวาคม 2500 มีการเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร ประเภทที่ 1 จำนวน 160
คน เป็นการเลือกตั้งทางตรง แบบรวมเขต ถือเกณฑ์ราษฎรหนึ่งแสนห้าหมื่นคนต่อผู้แทนราษฎรหนึ่งคน
สมาชิกภาพของสภาผู้แทนราษฎร ชุดนี้สิ้นสุดโดยคณะปฏิวัติ ประกาศยึดอำนาจการปกครอง
ประเทศ เมื่อวันที่ 20 ตุลาคม 2501
รายชื่อสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร ประเภทที่ 1
เลือกตั้งเมื่อวันที่ 15 ธันวาคม 2500
พระนคร
1. นายควง อภัยวงศ์ ประชาธิปัตย์
2. หลวงอังคณานุรักษ์ ประชาธิปัตย์
3. นาวาโท พระประยุทธชลธี ประชาธิปัตย์
4. พลเรือตรี ชลิต กุลกำม์ธร ประชาธิปัตย์
5. ร้อยโท ถวิล ระวังภัย ประชาธิปัตย์
6. นายสมบุญ ศิริธร ประชาธิปัตย์
7. นาวาโท หลวงศุภชลาศัย (บุง ศุภชลาศัย) ประชาธิปัตย์
8. หลวงศรีสาลีพิช ประชาธิปัตย์
9. พลเอก เภา เพียรเลิศ (บริภัณฑ์ยุทธกิจ) ไม่สังกัดพรรค
ธนบุรี
10. นายไถง สุวรรณทัต ประชาธิปัตย์
11. พลเรือตรี ทหาร ขำหิรัญ ประชาธิปัตย์
12. นายมนัส สุวรรณทัต ประชาธิปัตย์
กระบี่
13. นายฟื้น สุคนธกนิษฐ ประชาธิปัตย์
กาญจนบุรี
14. นายแผน สิริเวชชะพันธ์ ไม่สังกัดพรรค
กาฬสินธุ์
15. นายชาญยุทธ ไชยคำมิ่ง ไม่สังกัดพรรค
16. นายสุปัน พูลพัฒน์ ไม่สังกัดพรรค
17. นายชาญ ศิริกุล ไม่สังกัดพรรค
กำแพงเพชร
18. นายเกษม จงสวัสดิ์ สหภูมิ
ขอนแก่น
19. นายแคล้ว นรปติ เศรษฐกร
20. นายทวีศักดิ์ ตรีพลี ขบวนการไฮด์ปาร์ค
21. นายเจริญ ปราบณศักดิ์ เศรษฐกร
22. นายจารุบุตร เรืองสุวรรณ เสรีประชาธิปไตย
23. นายสว่าง ตราชู เศรษฐกร
จันทบุรี
24. นายสุรพงษ์ ตรีรัตน์ ไม่สังกัดพรรค
ฉะเชิงเทรา
25. นายพิชัย ศิริวรรณ สหภูมิ
26. นายประสิทธิ์ กาญจนวัฒน์ ไม่สังกัดพรรค
ชลบุรี
27. นายธรรมนูญ เทียนเงิน ประชาธิปัตย์
28. พลตรี ศิริ สิริโยธิน ไม่สังกัดพรรค
ชัยนาท
29. นายประยูร ปานะดิษฐ์ ไม่สังกัดพรรค
ชัยภูมิ
30. นายเลิศ สัมพันธารักษ์ สหภูมิ
31. นายวิเชียร สาคะริชานนท์ ไม่สังกัดพรรค
32. นายพัฒน์ นิวาศานนท์ ไม่สังกัดพรรค
ชุมพร
33. นายศิรินทร์ รักศรีวงศ์ ประชาธิปัตย์
เชียงใหม่
34. นายไชยณรงค์ ณ เชียงใหม่ ไม่สังกัดพรรค
35. นายทองดี อิสราชีวิน ไม่สังกัดพรรค
36. นายสุกิจ นิมมานเหมินท์ สหภูมิ
37. นายวรศักดิ์ นิมานันท์ ประชาธิปัตย์
38. นายไกรสร ตันติพงศ์ ประชาธิปัตย์
เชียงราย
39. นายส่งศักดิ์ สายปัญญา ประชาธิปัตย์
40. นายวรการบัญชา (บุญเกิด สุตันตานนท์) เสรีมนังคศิลา
41. นายแถม นุชเจริญ ประชาธิปัตย์
42. นายประพันธ์ อัมพุช ประชาธิปัตย์
43. นายบุญช่วย ศรีสวัสดิ์ ไม่สังกัดพรรค
ตรัง
44. นายก่อเกียรติ ษัฎเสน ประชาธิปัตย์
ตราด
45. หลวงอรรถพรพิศาล (อัมพร สูตะบุตร์) สหภูมิ
ตาก
46. นายเทียม ไชยนันทน์ ประชาธิปัตย์
นครนายก
47. นายดุสิต บุญธรรม สหภูมิ
นครปฐม
48. นายสว่าง แก้ววิจิตร สหภูมิ
49. นายล้วน เวกชาลิกานนท์ ไม่สังกัดพรรค
นครพนม
50. นายสงวน จันทรสาขา สหภูมิ
51. นายบุนนาค อนนตะชัย สหภูมิ
52. นายสุข รอบรู้ สหภูมิ
นครราชสีมา
53. นายอารีย์ ตันติเวชกุล สหภูมิ
54. นายเลื่อน พงษ์โสภณ ไม่สังกัดพรรค
55. ร้อยโท สมพันธ์ ขันธะชวนะ สหภูมิ
56. พลตรี เนตร เขมะโยธิน สหภูมิ
57. นายจรัล กมลเพ็ชร เสรีมนังคศิลา
58. ขุนคงฤทธิ์ศึกษากร (ปาน คงฤทธิ์) ไม่สังกัดพรรค
นครศรีธรรมราช
59. นายไสว สวัสดิการ ประชาธิปัตย์
60. นายน้อม อุปรมัย สหภูมิ
61. นายฉ่ำ จำรัสเนตร สหภูมิ
62. นายปรีดา ด่านตระกูล สหภูมิ
นครสวรรค์
63. ขุนวิวรณ์สุขวิทยา (ห่วง โลหะวณิชย์) ไม่สังกัดพรรค
64. นายใหญ่ ศวิตชาต ประชาธิปัตย์
65. นายสวัสดิ์ คำประกอบ ไม่สังกัดพรรค
66. นายอวยชัย ธนศรี ไม่สังกัดพรรค
นนทบุรี
67. นายทนง นิยมะสินธุ สหภูมิ
นราธิวาส
68. นายโสภณ เอี่ยมอิทธิพล สหภูมิ
69. นายเอิบ อิสสระ สหภูมิ
น่าน
70. นายสมบูรณ์ บัณฑิต ไม่สังกัดพรรค
บุรีรัมย์
71. นายแถม วงศ์อำมาตย์ ไม่สังกัดพรรค
72. นายสอิ้ง มารังกูล เสรีประชาธิปไตย
73. นายโต๊ะ แก้วเสมา เสรีประชาธิปไตย
ปทุมธานี
74. นายนนท์ วรรักษา สหภูมิ
ประจวบคีรีขันธ์
75. นายต้าน ประจวบเหมาะ สหภูมิ
ปราจีนบุรี
76. พันตรี วิเชียร สีมันตร ไม่สังกัดพรรค
77. พันเอก หลวงบุรกรรมโกวิท (ล้อม บุรกรรมโกวิท) เสรีมนังคศิลา
ปัตตานี
78. นายอามีน โต๊ะมีนา ไม่สังกัดพรรค
79. นายเจริญ สืบแสง ไม่สังกัดพรรค
พระนครศรีอยุธยา
80. นายนิคม สุขพันน์ธี สหภูมิ
81. นายสมศักดิ์ ชมจันทร์ ไม่สังกัดพรรค
82. นายประเสริฐ บุญสม ไม่สังกัดพรรค
พังงา
83. นายสาคร กลิ่นผกา ไม่สังกัดพรรค
พัทลุง
84. นายขาว อินด้วง ประชาธิปัตย์
พิจิตร
85. จ.ส.ต. กรี บุญเสรฐ ไม่สังกัดพรรค
86. นายยะเลิศร์ วงศ์ทองเหลือ ประชาธิปัตย์
พิษณุโลก
87. น.ท. ทินกร พันธุ์กระวี ไม่สังกัดพรรค
88. นายอุทัย แสงศิริ ไม่สังกัดพรรค
เพชรบุรี
89. นายผาด อังกินันทน์ สหภูมิ
90. นายพานิช สัมภวคุปต์ ไม่สังกัดพรรค
เพชรบูรณ์
91. ร.ต.ต. ชัยชาญ งามสง่า เสรีมนังคศิลา
92. นายมนัส พรหมบุญ เสรีมนังคศิลา
แพร่
93. นายไชย วงศ์สง่า ประชาธิปัตย์
94. นายทอง กัณทาธรรม ชาตินิยม
ภูเก็ต
95. นางแร่ม พรหโมบล บุณยประสพ ไม่สังกัดพรรค
มหาสารคาม
96. นายเกียรติ นาคะพงษ์ สหภูมิ
97. นายดิลก บุญเสริม ไม่สังกัดพรรค
98. นายเกตุ วงศ์กาไสย ไม่สังกัดพรรค
แม่ฮ่องสอน
99. นายนิกร จันทรวิโรจน์ ไม่สังกัดพรรค
ยะลา
100. นายอดุล ภูมิณรงค์ สหภูมิ
ร้อยเอ็ด
101. นายบรรเจิด สายเชื้อ สหภูมิ
102. นายฉันท์ จันทชุม ไม่สังกัดพรรค
103. นายจรินทร์ สุวรรณธาดา ไม่สังกัดพรรค
104. นายสมพร จุรีมาศ ประชาธิปัตย์
ระนอง
105. นางสุนีรัตน์ (สุนี) เตลาน ไม่สังกัดพรรค
ระยอง
106. นายเสวตร เปี่ยมพงศ์สานต์ ไม่สังกัดพรรค
ราชบุรี
107. นายสมศักดิ์ สมบูรณ์ทรัพย์ ไม่สังกัดพรรค
108. ร้อยเอก ประลอง บูชา ประชาธิปัตย์
109. นายปฐม โพธิ์แก้ว ไม่สังกัดพรรค
ลพบุรี
110. พลตรี เฉลิม พงศ์สวัสดิ์ ไม่สังกัดพรรค
111. นายบุญมี ปาร์มวงศ์ สหภูมิ
ลำปาง
112. นายบุญเท่ง ทองสวัสดิ์ ประชาธิปัตย์
113. นายบุญเรือง ชุ่มอินทรจักร ประชาธิปัตย์
114. นายอินทูล วรกุล ประชาธิปัตย์
ลำพูน
115. นายบุญศรี ปรีคำ ไม่สังกัดพรรค
116. นายบุญมี ตุงคนาคร ประชาธิปัตย์
เลย
117. นางเอื้ออารี อุดมสิทธิ ชาติสังคม
ศรีสะเกษ
118. นายสง่า วัชราภรณ์ ไม่สังกัดพรรค
119. นายพรชัย แสงชัจจ์ เศรษฐกร
120. นายบูรณะ จัมปาพันธ์ สหภูมิ
121. นายเทพ โชตินุชิต เศรษฐกร
สกลนคร
122. นายทองปาน วงศ์สง่า สหภูมิ
123. ร้อยตรี ประทีป ศิริขันธ์ สหภูมิ
124. นายครอง จันทวงศ์ เศรษฐกร
สงขลา
125. นายประสิทธิ์ จุลละเกศ ไม่สังกัดพรรค
126. นายคล้าย ละอองมณี ประชาธิปัตย์
127. นายเชื้อ ทิพย์มณี ไม่สังกัดพรรค
สตูล
128. นายเจ๊ะอับดุลลาห์ หลังปูเต๊ะ สหภูมิ
สมุทรปราการ
129. นายสุทิน กลับเจริญ ประชาธิปัตย์
สมุทรสงคราม
130. นายดำหริ สโมสร สหภูมิ
สมุทรสาคร
131. นายเฉลิม ศรีสุวรรณ เสรีมนังคศิลา
สระบุรี
132. พันโท ประเสริฐ สุดบรรทัด สหภูมิ
133. พลตรี ประมาณ อดิเรกสาร เสรีมนังคศิลา
สิงห์บุรี
134. นายเพียรศักดิ์ นิสสัยสุข ไม่สังกัดพรรค
สุโขทัย
135. นายบุญธรรม ชุมดวง ไม่สังกัดพรรค
136. นายสุข แสนโกศิก สหภูมิ
สุพรรณบุรี
137. นายพีร์ บุนนาค สหภูมิ
138. นายทองหยด จิตตะวีระ สหภูมิ
139. นายบุญเอื้อ ประเสริฐุสุวรรณ ประชาธิปัตย์
สุราษฎร์ธานี
140. นายลออง แสงเดช ประชาธิปัตย์
141. นายโชติ วิชัยดิษฐ์ ประชาธิปัตย์
สุรินทร์
142. นายญาติ ไหวดี สหภูมิ
143. นายเปลื้อง วรรณศรี แนวร่วมสังคมนิยม
144. นายสุธี ภูวพันธุ์ ไม่สังกัดพรรค
หนองคาย
145. นายชื่น ระวิวรรณ ไม่สังกัดพรรค
อ่างทอง
146. นายวิรัตต์ ศุขะพันธุ์ ไม่สังกัดพรรค
อุดรธานี
147. นายญวง เอี่ยมศิลา เสรีประชาธิปไตย
148. นายบุญคุ้ม จันทรศรีสุริยวงศ์ เสรีประชาธิปไตย
149. นายศรี สงคราม ประชาธิปัตย์
150. นายวรพจน์ วงศ์สง่า สหภูมิ
อุตรดิตถ์
151. นายสมพงษ์ หาญประเสริฐ สหภูมิ
152. นายส่ง ศัลยพงษ์ ไม่สังกัดพรรค
อุทัยธานี
153. นายศิลป พิลึกฤาเดช สหภูมิ
อุบลราชธานี
154. นายฟอง สิทธิธรรม ประชาธิปัตย์
155. นายทิม ภูริพัฒน์ สหภูมิ
156. นายวีระ รมยะรูป สหภูมิ
157. นางสาวอรอินทร์ ภูริพัฒน์ สหภูมิ
158. นายผัน บุญชิต สหภูมิ
159. นายเลียง ไชยกาล ไม่สังกัดพรรค
160. นายนาถ เงินทาบ ไม่สังกัดพรรค
--สำนักงานเลขาธิการสภาผู้แทนราษฎร--
เลือกตั้งทั่วไป ครั้งที่ 8
วันที่ 15 ธันวาคม 2500 มีการเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร ประเภทที่ 1 จำนวน 160
คน เป็นการเลือกตั้งทางตรง แบบรวมเขต ถือเกณฑ์ราษฎรหนึ่งแสนห้าหมื่นคนต่อผู้แทนราษฎรหนึ่งคน
สมาชิกภาพของสภาผู้แทนราษฎร ชุดนี้สิ้นสุดโดยคณะปฏิวัติ ประกาศยึดอำนาจการปกครอง
ประเทศ เมื่อวันที่ 20 ตุลาคม 2501
รายชื่อสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร ประเภทที่ 1
เลือกตั้งเมื่อวันที่ 15 ธันวาคม 2500
พระนคร
1. นายควง อภัยวงศ์ ประชาธิปัตย์
2. หลวงอังคณานุรักษ์ ประชาธิปัตย์
3. นาวาโท พระประยุทธชลธี ประชาธิปัตย์
4. พลเรือตรี ชลิต กุลกำม์ธร ประชาธิปัตย์
5. ร้อยโท ถวิล ระวังภัย ประชาธิปัตย์
6. นายสมบุญ ศิริธร ประชาธิปัตย์
7. นาวาโท หลวงศุภชลาศัย (บุง ศุภชลาศัย) ประชาธิปัตย์
8. หลวงศรีสาลีพิช ประชาธิปัตย์
9. พลเอก เภา เพียรเลิศ (บริภัณฑ์ยุทธกิจ) ไม่สังกัดพรรค
ธนบุรี
10. นายไถง สุวรรณทัต ประชาธิปัตย์
11. พลเรือตรี ทหาร ขำหิรัญ ประชาธิปัตย์
12. นายมนัส สุวรรณทัต ประชาธิปัตย์
กระบี่
13. นายฟื้น สุคนธกนิษฐ ประชาธิปัตย์
กาญจนบุรี
14. นายแผน สิริเวชชะพันธ์ ไม่สังกัดพรรค
กาฬสินธุ์
15. นายชาญยุทธ ไชยคำมิ่ง ไม่สังกัดพรรค
16. นายสุปัน พูลพัฒน์ ไม่สังกัดพรรค
17. นายชาญ ศิริกุล ไม่สังกัดพรรค
กำแพงเพชร
18. นายเกษม จงสวัสดิ์ สหภูมิ
ขอนแก่น
19. นายแคล้ว นรปติ เศรษฐกร
20. นายทวีศักดิ์ ตรีพลี ขบวนการไฮด์ปาร์ค
21. นายเจริญ ปราบณศักดิ์ เศรษฐกร
22. นายจารุบุตร เรืองสุวรรณ เสรีประชาธิปไตย
23. นายสว่าง ตราชู เศรษฐกร
จันทบุรี
24. นายสุรพงษ์ ตรีรัตน์ ไม่สังกัดพรรค
ฉะเชิงเทรา
25. นายพิชัย ศิริวรรณ สหภูมิ
26. นายประสิทธิ์ กาญจนวัฒน์ ไม่สังกัดพรรค
ชลบุรี
27. นายธรรมนูญ เทียนเงิน ประชาธิปัตย์
28. พลตรี ศิริ สิริโยธิน ไม่สังกัดพรรค
ชัยนาท
29. นายประยูร ปานะดิษฐ์ ไม่สังกัดพรรค
ชัยภูมิ
30. นายเลิศ สัมพันธารักษ์ สหภูมิ
31. นายวิเชียร สาคะริชานนท์ ไม่สังกัดพรรค
32. นายพัฒน์ นิวาศานนท์ ไม่สังกัดพรรค
ชุมพร
33. นายศิรินทร์ รักศรีวงศ์ ประชาธิปัตย์
เชียงใหม่
34. นายไชยณรงค์ ณ เชียงใหม่ ไม่สังกัดพรรค
35. นายทองดี อิสราชีวิน ไม่สังกัดพรรค
36. นายสุกิจ นิมมานเหมินท์ สหภูมิ
37. นายวรศักดิ์ นิมานันท์ ประชาธิปัตย์
38. นายไกรสร ตันติพงศ์ ประชาธิปัตย์
เชียงราย
39. นายส่งศักดิ์ สายปัญญา ประชาธิปัตย์
40. นายวรการบัญชา (บุญเกิด สุตันตานนท์) เสรีมนังคศิลา
41. นายแถม นุชเจริญ ประชาธิปัตย์
42. นายประพันธ์ อัมพุช ประชาธิปัตย์
43. นายบุญช่วย ศรีสวัสดิ์ ไม่สังกัดพรรค
ตรัง
44. นายก่อเกียรติ ษัฎเสน ประชาธิปัตย์
ตราด
45. หลวงอรรถพรพิศาล (อัมพร สูตะบุตร์) สหภูมิ
ตาก
46. นายเทียม ไชยนันทน์ ประชาธิปัตย์
นครนายก
47. นายดุสิต บุญธรรม สหภูมิ
นครปฐม
48. นายสว่าง แก้ววิจิตร สหภูมิ
49. นายล้วน เวกชาลิกานนท์ ไม่สังกัดพรรค
นครพนม
50. นายสงวน จันทรสาขา สหภูมิ
51. นายบุนนาค อนนตะชัย สหภูมิ
52. นายสุข รอบรู้ สหภูมิ
นครราชสีมา
53. นายอารีย์ ตันติเวชกุล สหภูมิ
54. นายเลื่อน พงษ์โสภณ ไม่สังกัดพรรค
55. ร้อยโท สมพันธ์ ขันธะชวนะ สหภูมิ
56. พลตรี เนตร เขมะโยธิน สหภูมิ
57. นายจรัล กมลเพ็ชร เสรีมนังคศิลา
58. ขุนคงฤทธิ์ศึกษากร (ปาน คงฤทธิ์) ไม่สังกัดพรรค
นครศรีธรรมราช
59. นายไสว สวัสดิการ ประชาธิปัตย์
60. นายน้อม อุปรมัย สหภูมิ
61. นายฉ่ำ จำรัสเนตร สหภูมิ
62. นายปรีดา ด่านตระกูล สหภูมิ
นครสวรรค์
63. ขุนวิวรณ์สุขวิทยา (ห่วง โลหะวณิชย์) ไม่สังกัดพรรค
64. นายใหญ่ ศวิตชาต ประชาธิปัตย์
65. นายสวัสดิ์ คำประกอบ ไม่สังกัดพรรค
66. นายอวยชัย ธนศรี ไม่สังกัดพรรค
นนทบุรี
67. นายทนง นิยมะสินธุ สหภูมิ
นราธิวาส
68. นายโสภณ เอี่ยมอิทธิพล สหภูมิ
69. นายเอิบ อิสสระ สหภูมิ
น่าน
70. นายสมบูรณ์ บัณฑิต ไม่สังกัดพรรค
บุรีรัมย์
71. นายแถม วงศ์อำมาตย์ ไม่สังกัดพรรค
72. นายสอิ้ง มารังกูล เสรีประชาธิปไตย
73. นายโต๊ะ แก้วเสมา เสรีประชาธิปไตย
ปทุมธานี
74. นายนนท์ วรรักษา สหภูมิ
ประจวบคีรีขันธ์
75. นายต้าน ประจวบเหมาะ สหภูมิ
ปราจีนบุรี
76. พันตรี วิเชียร สีมันตร ไม่สังกัดพรรค
77. พันเอก หลวงบุรกรรมโกวิท (ล้อม บุรกรรมโกวิท) เสรีมนังคศิลา
ปัตตานี
78. นายอามีน โต๊ะมีนา ไม่สังกัดพรรค
79. นายเจริญ สืบแสง ไม่สังกัดพรรค
พระนครศรีอยุธยา
80. นายนิคม สุขพันน์ธี สหภูมิ
81. นายสมศักดิ์ ชมจันทร์ ไม่สังกัดพรรค
82. นายประเสริฐ บุญสม ไม่สังกัดพรรค
พังงา
83. นายสาคร กลิ่นผกา ไม่สังกัดพรรค
พัทลุง
84. นายขาว อินด้วง ประชาธิปัตย์
พิจิตร
85. จ.ส.ต. กรี บุญเสรฐ ไม่สังกัดพรรค
86. นายยะเลิศร์ วงศ์ทองเหลือ ประชาธิปัตย์
พิษณุโลก
87. น.ท. ทินกร พันธุ์กระวี ไม่สังกัดพรรค
88. นายอุทัย แสงศิริ ไม่สังกัดพรรค
เพชรบุรี
89. นายผาด อังกินันทน์ สหภูมิ
90. นายพานิช สัมภวคุปต์ ไม่สังกัดพรรค
เพชรบูรณ์
91. ร.ต.ต. ชัยชาญ งามสง่า เสรีมนังคศิลา
92. นายมนัส พรหมบุญ เสรีมนังคศิลา
แพร่
93. นายไชย วงศ์สง่า ประชาธิปัตย์
94. นายทอง กัณทาธรรม ชาตินิยม
ภูเก็ต
95. นางแร่ม พรหโมบล บุณยประสพ ไม่สังกัดพรรค
มหาสารคาม
96. นายเกียรติ นาคะพงษ์ สหภูมิ
97. นายดิลก บุญเสริม ไม่สังกัดพรรค
98. นายเกตุ วงศ์กาไสย ไม่สังกัดพรรค
แม่ฮ่องสอน
99. นายนิกร จันทรวิโรจน์ ไม่สังกัดพรรค
ยะลา
100. นายอดุล ภูมิณรงค์ สหภูมิ
ร้อยเอ็ด
101. นายบรรเจิด สายเชื้อ สหภูมิ
102. นายฉันท์ จันทชุม ไม่สังกัดพรรค
103. นายจรินทร์ สุวรรณธาดา ไม่สังกัดพรรค
104. นายสมพร จุรีมาศ ประชาธิปัตย์
ระนอง
105. นางสุนีรัตน์ (สุนี) เตลาน ไม่สังกัดพรรค
ระยอง
106. นายเสวตร เปี่ยมพงศ์สานต์ ไม่สังกัดพรรค
ราชบุรี
107. นายสมศักดิ์ สมบูรณ์ทรัพย์ ไม่สังกัดพรรค
108. ร้อยเอก ประลอง บูชา ประชาธิปัตย์
109. นายปฐม โพธิ์แก้ว ไม่สังกัดพรรค
ลพบุรี
110. พลตรี เฉลิม พงศ์สวัสดิ์ ไม่สังกัดพรรค
111. นายบุญมี ปาร์มวงศ์ สหภูมิ
ลำปาง
112. นายบุญเท่ง ทองสวัสดิ์ ประชาธิปัตย์
113. นายบุญเรือง ชุ่มอินทรจักร ประชาธิปัตย์
114. นายอินทูล วรกุล ประชาธิปัตย์
ลำพูน
115. นายบุญศรี ปรีคำ ไม่สังกัดพรรค
116. นายบุญมี ตุงคนาคร ประชาธิปัตย์
เลย
117. นางเอื้ออารี อุดมสิทธิ ชาติสังคม
ศรีสะเกษ
118. นายสง่า วัชราภรณ์ ไม่สังกัดพรรค
119. นายพรชัย แสงชัจจ์ เศรษฐกร
120. นายบูรณะ จัมปาพันธ์ สหภูมิ
121. นายเทพ โชตินุชิต เศรษฐกร
สกลนคร
122. นายทองปาน วงศ์สง่า สหภูมิ
123. ร้อยตรี ประทีป ศิริขันธ์ สหภูมิ
124. นายครอง จันทวงศ์ เศรษฐกร
สงขลา
125. นายประสิทธิ์ จุลละเกศ ไม่สังกัดพรรค
126. นายคล้าย ละอองมณี ประชาธิปัตย์
127. นายเชื้อ ทิพย์มณี ไม่สังกัดพรรค
สตูล
128. นายเจ๊ะอับดุลลาห์ หลังปูเต๊ะ สหภูมิ
สมุทรปราการ
129. นายสุทิน กลับเจริญ ประชาธิปัตย์
สมุทรสงคราม
130. นายดำหริ สโมสร สหภูมิ
สมุทรสาคร
131. นายเฉลิม ศรีสุวรรณ เสรีมนังคศิลา
สระบุรี
132. พันโท ประเสริฐ สุดบรรทัด สหภูมิ
133. พลตรี ประมาณ อดิเรกสาร เสรีมนังคศิลา
สิงห์บุรี
134. นายเพียรศักดิ์ นิสสัยสุข ไม่สังกัดพรรค
สุโขทัย
135. นายบุญธรรม ชุมดวง ไม่สังกัดพรรค
136. นายสุข แสนโกศิก สหภูมิ
สุพรรณบุรี
137. นายพีร์ บุนนาค สหภูมิ
138. นายทองหยด จิตตะวีระ สหภูมิ
139. นายบุญเอื้อ ประเสริฐุสุวรรณ ประชาธิปัตย์
สุราษฎร์ธานี
140. นายลออง แสงเดช ประชาธิปัตย์
141. นายโชติ วิชัยดิษฐ์ ประชาธิปัตย์
สุรินทร์
142. นายญาติ ไหวดี สหภูมิ
143. นายเปลื้อง วรรณศรี แนวร่วมสังคมนิยม
144. นายสุธี ภูวพันธุ์ ไม่สังกัดพรรค
หนองคาย
145. นายชื่น ระวิวรรณ ไม่สังกัดพรรค
อ่างทอง
146. นายวิรัตต์ ศุขะพันธุ์ ไม่สังกัดพรรค
อุดรธานี
147. นายญวง เอี่ยมศิลา เสรีประชาธิปไตย
148. นายบุญคุ้ม จันทรศรีสุริยวงศ์ เสรีประชาธิปไตย
149. นายศรี สงคราม ประชาธิปัตย์
150. นายวรพจน์ วงศ์สง่า สหภูมิ
อุตรดิตถ์
151. นายสมพงษ์ หาญประเสริฐ สหภูมิ
152. นายส่ง ศัลยพงษ์ ไม่สังกัดพรรค
อุทัยธานี
153. นายศิลป พิลึกฤาเดช สหภูมิ
อุบลราชธานี
154. นายฟอง สิทธิธรรม ประชาธิปัตย์
155. นายทิม ภูริพัฒน์ สหภูมิ
156. นายวีระ รมยะรูป สหภูมิ
157. นางสาวอรอินทร์ ภูริพัฒน์ สหภูมิ
158. นายผัน บุญชิต สหภูมิ
159. นายเลียง ไชยกาล ไม่สังกัดพรรค
160. นายนาถ เงินทาบ ไม่สังกัดพรรค
--สำนักงานเลขาธิการสภาผู้แทนราษฎร--